[Breaking News] Inilabas ng Immigration Services Agency of Japan ang Estadistika ng Bilang ng mga Dayuhang Residente sa Katapusan ng Hunyo 2026 at Iba Pa (Oktubre 16, 2026)

[Breaking News] Inilabas ng Immigration Services Agency ang Estadistika ng Bilang ng mga Dayuhang Residente sa Katapusan ng Hunyo 2026 at Iba Pa (Oktubre 16, 2026)
  • URLをコピーしました!

Ang artikulong ito ay isang breaking news mula sa editorial team na nag-uulat lamang ng mga katotohanan batay sa anunsyo ng isang pampublikong organisasyon. Para sa anumang desisyon tungkol sa inyong mga proseso, siguraduhing tingnan ang opisyal na anunsyo o kumonsulta sa isang eksperto.

Noong Oktubre 16, 2026, naglabas ang Immigration Services Agency of Japan (出入国在留管理庁; ISA) ng 3 estadistika. Ayon sa ahensya, ang bilang ng mga dayuhang residente (在留外国人) sa katapusan ng Hunyo 2026 ay 4,281,026 katao, na tumaas nang 155,631 katao (3.8%) kumpara sa katapusan ng nakaraang taon, at ito na ang pinakamataas na naitala. Kasabay nito, inilabas din ang bilang ng mga dayuhang pumasok sa Japan sa unang kalahati ng 2026 at ang bilang ng mga overstayer (不法残留者) noong Hulyo 1, 2026.

Table of Contents

Nilalaman ng anunsyo

Bilang ng mga dayuhang residente sa katapusan ng Hunyo 2026

  • Ang bilang ng mga dayuhang residente ay 4,281,026 katao, tumaas nang 155,631 katao (3.8%) kumpara sa katapusan ng nakaraang taon (4,125,395 katao). Sa kabuuang ito, 4,017,321 katao ang mid- to long-term residents (中長期在留者) at 263,705 katao ang special permanent residents (特別永住者).
  • Ang bilang ng mga nasyonalidad at rehiyon ay 195 (hindi kasama ang mga walang nasyonalidad). Ayon sa pagkakasunod mula sa pinakamarami: China (941,031 katao), Vietnam (693,750 katao), South Korea (408,682 katao), Pilipinas (362,761 katao), at Nepal (334,850 katao). Sa nangungunang 10 bansa at rehiyon, lahat ay tumaas kumpara sa katapusan ng nakaraang taon, maliban sa Brazil.
  • Ayon sa status of residence (在留資格), pinakamarami ang “Permanent Resident” (永住者) (961,342 katao), sinundan ng “Engineer/Specialist in Humanities/International Services” (技術・人文知識・国際業務) (516,184 katao), “Student” (留学) (479,626 katao), “Technical Intern Training” (技能実習) (457,509 katao), at “Specified Skilled Worker” (特定技能) (444,256 katao).
  • Ayon sa prefecture, pinakamarami ang Tokyo (824,486 katao), na bumubuo ng 19.3% ng buong bansa. Sinundan ito ng Osaka, Aichi, Kanagawa, at Saitama.

Ayon sa nasyonalidad at rehiyon (nangungunang 10)

RanggoNasyonalidad/rehiyonBilangPagbabago mula sa katapusan ng nakaraang taon
1China941,031 katao+10,603 katao
2Vietnam693,750 katao+12,650 katao
3South Korea408,682 katao+1,341 katao
4Pilipinas362,761 katao+6,182 katao
5Nepal334,850 katao+33,858 katao
6Indonesia307,456 katao+41,387 katao
7Myanmar211,602 katao+29,035 katao
8Brazil209,550 katao−464 katao
9Sri Lanka85,415 katao+6,287 katao
10Taiwan73,628 katao+372 katao

Ayon sa status of residence (nangungunang 5)

RanggoStatus of residenceBilangPagbabago mula sa katapusan ng nakaraang taon
1Permanent Resident961,342 katao+14,217 katao
2Engineer/Specialist in Humanities/International Services516,184 katao+40,394 katao
3Student479,626 katao+14,842 katao
4Technical Intern Training457,509 katao+891 katao
5Specified Skilled Worker444,256 katao+53,960 katao

Ayon sa prefecture (nangungunang 5)

RanggoPrefectureBilangPagbabago mula sa katapusan ng nakaraang taon
1Tokyo824,486 katao+23,048 katao
2Osaka389,846 katao+14,527 katao
3Aichi369,849 katao+12,049 katao
4Kanagawa331,515 katao+14,162 katao
5Saitama305,867 katao+14,930 katao

Bilang ng mga dayuhang pumasok at mga Hapong umalis sa unang kalahati ng 2026

  • Ang bilang ng mga dayuhang pumasok (kabuuan ng mga bagong pumasok at muling pumasok) ay 21,447,220 katao, tumaas nang 71,050 katao (0.3%) kumpara sa parehong panahon ng nakaraang taon.
  • Sa bilang na ito, 19,706,953 katao ang bagong pumasok, bumaba nang 21,452 katao (0.1%) kumpara sa parehong panahon ng nakaraang taon. Ayon sa nasyonalidad at rehiyon, pinakamarami ang South Korea (5,553,483 katao), sinundan ng Taiwan (3,769,254 katao) at United States (1,789,080 katao).
  • Ang bilang ng mga dayuhang nabigyan ng special landing permission (特例上陸許可; halimbawa, landing permission para sa cruise ship tourism) ay 1,370,546 katao, bumaba nang 649,984 katao (32.2%) kumpara sa parehong panahon ng nakaraang taon. Kapag isinama sa bilang ng mga dayuhang pumasok, ang kabuuang bilang ng mga dayuhang pumasok at iba pa ay 22,817,766 katao, bumaba nang 578,934 katao (2.5%) kumpara sa parehong panahon ng nakaraang taon.
  • Ang bilang ng mga Hapong umalis ng Japan ay 6,944,615 katao, tumaas nang 335,619 katao (5.1%) kumpara sa parehong panahon ng nakaraang taon.

Mga pangunahing bilang sa unang kalahati ng 2026

KategoryaBilangPagbabago mula sa parehong panahon ng nakaraang taon
Mga dayuhang pumasok21,447,220 katao+71,050 katao (+0.3%)
Kasama rito, mga bagong pumasok19,706,953 katao−21,452 katao (−0.1%)
Mga dayuhang nabigyan ng special landing permission1,370,546 katao−649,984 katao (−32.2%)
Kabuuang bilang ng mga dayuhang pumasok at iba pa22,817,766 katao−578,934 katao (−2.5%)
Mga Hapong umalis ng Japan6,944,615 katao+335,619 katao (+5.1%)

Bilang ng mga overstayer noong Hulyo 1, 2026

  • Ang bilang ng mga overstayer ay 65,229 katao, bumaba nang 3,259 katao (4.8%) kumpara noong Enero 1, 2026 (68,488 katao).
  • Ayon sa nasyonalidad at rehiyon, pumalit ang Thailand (10,260 katao) sa Vietnam (10,135 katao) bilang ika-1, at sinundan ng South Korea (9,759 katao).
  • Ayon sa status of residence, pinakamarami ang “Temporary Visitor” (短期滞在) (39,180 katao), sinundan ng “Technical Intern Training” (技能実習) (7,928 katao) at “Designated Activities” (特定活動) (7,661 katao).
  • Ang mga bagong natuklasan mula Enero 1, 2026 at nananatiling overstayer pa rin noong Hulyo 1 (bilang ng mga bagong overstayer) ay 6,020 katao.

Ayon sa nasyonalidad at rehiyon (nangungunang 10)

RanggoNasyonalidad/rehiyonBilangPagbabago mula Enero 1, 2026
1Thailand10,260 katao−647 katao
2Vietnam10,135 katao−1,466 katao
3South Korea9,759 katao−261 katao
4China5,312 katao−515 katao
5Pilipinas4,173 katao−220 katao
6Indonesia4,077 katao−171 katao
7Taiwan2,424 katao−177 katao
8Sri Lanka2,378 katao+287 katao
9Turkey1,212 katao−16 katao
10Cambodia938 katao−106 katao

Ayon sa status of residence (nangungunang 5)

RanggoStatus of residenceBilangPagbabago mula Enero 1, 2026
1Temporary Visitor39,180 katao−2,427 katao
2Technical Intern Training7,928 katao−1,395 katao
3Designated Activities7,661 katao+355 katao
4Student2,435 katao+262 katao
5Spouse or Child of Japanese National1,695 katao−29 katao

Mga opisyal na anunsyo

Ang mas detalyadong numero ayon sa nasyonalidad at rehiyon, status of residence, at prefecture ay makikita sa mga inilabas na dokumento (PDF at Excel) sa pahina ng bawat anunsyo.

Mga pangunahing sanggunian na ginamit sa paggawa ng artikulo

Ang artikulong ito ay salin mula sa orihinal na bersyong Hapones.

  • URLをコピーしました!
  • URLをコピーしました!

Isinulat ng

NIPPON VISA & LIFE編集部です。日本で暮らす外国人のみなさんに向けて、ごみ出し・交通・病院・役所の手続などの暮らしの情報と、入管・在留に関する公的機関の発表を、11言語でお届けしています。記事は、国や自治体などの公的機関の情報をもとに作成しています。

The NIPPON VISA & LIFE editorial team provides practical information for foreign residents in Japan — garbage sorting, transportation, hospitals and city hall procedures — as well as announcements from public agencies on immigration and residence, in 11 languages. Our articles are based on information from national and local government agencies.

Table of Contents